Make your own free website on Tripod.com

Ráðherrar Íslands 1904-1917 ( ath það eru einhverjir sem enn eru ekki fullkláraðir en verður lagað sem fyrst)

Hannes Hafstein (1.2.1904 - 31.3.1909) (Heimastjórnarflokkur)

Björn Jónsson (31.3.1909 - 14.3.1911) (Sjálfstæðisflokkur)

Kristján Jónsson (14.3.1911 - 24.6.1912) (utan flokka)

Hannes Hafstein (25.7.1912 - 21.7.1914) (Sambandsflokkur).

Sigurður Eggertz (21.7.1914 - 4.5.1915) (Sjálfstæðisflokkur)

Einar Arnórsson (4.5.1915 - 4.1.1917) (Sjálfstæðisflokkurinn langsum).

 

Forsætisráðherrar og ráðuneyti þeirra .

Jón Magnússon (4.1.1917 - 25.2.1920)

Jón Magnússon (25.2.1920 - 7.3.1922)

Sigurður Eggerz (7.3.1922 - 22.3.1924)

Jón Magnússon (22.3.1924 - 8.7.1926)

Jón Þorláksson (8.7.1926 - 28.8.1927)

Tryggvi Þórhallsson (28.8.1927 - 3.6.1932)

Ásgeir Ásgeirsson (3.6.1932 - 28. 7 1934)

Hermann Jónasson (28.7.1934 - 2.4.1938)

Hermann Jónasson (2.4.1938 - 17.4.1939)

Hermann Jónasson (17.4.1939 - 18.11.1941)

Hermann Jónasson (18.11.1941 - 16.5.1942)

Ólafur Thors (16.5.1942 - 16.12.1942)

Björn Þórðarson (16.12.1942 - 21.10.1944)

Ólafur Thors (21.10.1944 - 4.2.1947)

Stefán Jóhann Stefánsson (4.2.1947 - 6.12 1949)

Ólafur Thors (6.12.1949 - 14.3.1950)

Steingrímur Steinþórsson (14.3.1950 - 11.9.1953)

Ólafur Thors (11.9.1953 - 24.7.1956)

Hermann Jónasson (24.7.1956 - 23.12.1958)

Emil Jónsson (23.12.1958 20.11.1959)

Ólafur Thors (20.11.1959 - 14.11.1963)

Bjarni Benediktsson (14.11.1963 - 10.7.1970)

Jóhann Hafstein (10.7.1970 - 14.7. 1971)

Ólafur Jóhannesson (14.7.1971 - 28.8.1974)

Geir Hallgrímsson (28.8.1974 - 1.9.1978)

Ólafur Jóhannesson (1.9.1978 - 15.10.1979)

Benedikt Gröndal (15.10.1979 - 8.2.1980)

Gunnar Thorarensen (8.2.1980 - 26.5.1983)

Steingrímur Hermannsson(26.5.1983 - 8.7.1987)

Þorsteinn Pálsson (8.7.1987 - 28.9.1988)

Steingrímur Hermannsson(28.9.1988 - 10.9.1989)

Steingrímur Hermannsson(10.9.1989 - 30.4.1991)

Davíð Oddsson (30.4.1991 - 23.4.1995)

Davíð Oddsson (23.4.1995 - 28.5.1999)

 Davíð Oddsson (28.5.1999 -